Dicastery don Bishops

  

Dicastery don Bishops
Bayanai
Iri dicastery (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 19 ga Maris, 2022
Wanda yake bi Congregation for Bishops (en) Fassara

The Dicastery for Bishops, wanda a da ake kira Congregation for Bishops ( Latin </link> ), sashe ne na Roman Curia na Cocin Katolika wanda ke kula da zaɓin mafi yawan sabbin bishop . Shawarwarinsa na buƙatar amincewar papal don yin tasiri, amma yawanci ana bi. Har ila yau Dicastery ya tsara ziyarar a cikin shekaru biyar (" ad limina ") da ake buƙatar bishop zuwa Roma, lokacin da suka sadu da Paparoma da sassa daban-daban na Curia. Haka kuma tana kula da kafa sabbin dioceses. Yana ɗaya daga cikin Dicasteries mafi tasiri, tun da yake yana tasiri sosai akan manufofin albarkatun ɗan adam na coci.

Ikon Dicastery ba ya kaiwa ga yankunan mishan, a ƙarƙashin Dicastery for Evangelization, ko wuraren da Dicastery ke gudanarwa don Ikklisiyoyin Gabas (wandkuma a ke da alhakin duk Katolika na Gabas, da Katolika na Latin a Gabas ta Tsakiya da Girka.) Inda nadin bishops da canje-canje a cikin iyakokin diocesan suna buƙatar tuntuɓar gwamnatocin farar hula, Sakatariyar Jiha tana da alhakina ta farko, amma dole ne ta tuntubi Dicastery don Bishops.

Dicastery for Bishops yana da iko a kan Hukumar Pontifical ta Latin Amurka, kuma prefect din dicastery yana aiki a matsayin shugaban hukumar. [1]

  1. "Apostolic Constitution Praedicate Evangelium, Art 111-112". Vatican (in Italian). June 5, 2022.CS1 maint: unrecognized language (link)

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search